[Sưu tầm] Tại sao bạn chần chừ ?

๑๑۩۞۩๑๑Diễn Đàn Teen A3, THPT Lâm Hà๑๑۩۞۩๑๑

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập
Xin bạn hãy dành ra 1 phút - Chỉ 1 phút thôi để đọc thông điệp này - Mỗi ngày có 24 giờ - Mỗi giờ có 60 phút - Mỗi phút có 60 giây - Trừ thời gian ngủ là 8 giờ một ngày - Ăn uống các bữa là 3 giờ - Vệ sinh cá nhân, tắm rửa là 2 giờ - Và thời gian học là 8 giờ - Thì chúng ta vẫn còn 3 giờ để làm việc khác - Vậy Ban quản trị tha thiết xin các bạn có thể dành ra 10 phút một ngày để gửi cho diễn đàn dù chỉ một bài viết hay thậm chí là một bình luận - Những bài viết của các bạn vào lúc này là nguồn động lực to lớn để thúc đẩy diễn đàn tiếp tục phát triển và ngày càng vững mạnh hơn.

Go down 
Tác giảThông điệp
hNamRocky
Thành Viên Cấp 6
Thành Viên Cấp 6
hNamRocky

Thú Cưng : Chó xù
Nghề Nghiệp : tRj3u 9l-lu
Điểm : 322
Cám ơn : 10

[Sưu tầm] Tại sao bạn chần chừ ? Empty
Bài gửiTiêu đề: [Sưu tầm] Tại sao bạn chần chừ ?   [Sưu tầm] Tại sao bạn chần chừ ? I_icon_minitimeMon May 30, 2011 5:58 pm

Thiết nghĩ có rất nhiều nguyên nhân khiến chúng ta hay chần chừ và trở nên chậm chạp hơn.

1. Bạn bị ảnh hưởng bởi chủ nghĩa hoàn hảo
Bạn luôn muốn mình là số một, bạn đặt kỳ vọng rất cao trong tâm trí bạn. Điều này không sai nhưng nó là thách thức, nếu bạn không tỉnh táo thì kỳ vọng của bạn sẽ đánh chết bạn, Bạn sẽ dành rất nhiều thời gian để suy nghĩ làm thế nào để hoàn thành mọi việc thật hoàn hảo, nhiều hơn cả thời gian bạn hành động . suy nghĩ nhiều, hành động ít Đừng để mình rơi vào tình trạng đó, chủ nghĩa hoàn hảo sẽ khiến bạn trở nên chần chừ hơn trong hành động, bạn chần chừ suy nghĩ, đắn đo không bắt tay làm mọi việc ngay lập tức,
bạn nên thực tế một chút như thế sẽ tốt hơn.

2.Bạn có ý nghĩ bỏ cuộc
Ngay từ lần đâu tiên va chạm với một vấn để mới, bạn đã có một ý nghĩ bỏ cuộc trong sâu thẳm tâm hồn bạn. Nguyên nhân là gì? Có thể do bạn đã thất bại quá nhiều, nên sơ sệt và hay chần chừ khi ra quyết định. Đôi khi, bạn bị người khác đánh giá thấp, gán mác tệ hại cho bạn,....
Tại sao phải thế chứ? Hãy xác định lại tư tưởng cho mình đi nhé. Bạn phải khởi động lại bộ não cho mình ngay lập tức, suy nghĩ tích cực là liều thuốc duy nhất.

3.Quá nhiều việc phải làm
Bạn có quá nhiều việc phải làm trong khi đó bạn không phải là một chuyên gia sử dụng thời gian hợp lý. vì quá nhiều việc nên ban không biết chọn việc nào làm trước cả, điều này khiến bạn hay chần chừ.
Cách tốt nhất là hãy trở thành một người giỏi trong việc quản lý thời gian của mình.

4.Không thể tập trung tư tưởng
Không gian quanh bạn quá bề bộn. Bạn không thể tìm được thứ gì ngay lập tức mà loay hoay tìm kiếm trong vô vọng. Bạn bị con quái vật "khò khò" tấn công môi khi bạn chuẩn bị một hành động gì đó.
Bạn phải thay đổi thôi, hãy sắp xếp lại không gian xung quanh bạn gọn gàng hơn, hãy tập trung cho một ý nghĩ duy nhát, đừng để mình bị phân tâm

5.Bạn sợ hãi
Bạn không biết liệu mình có làm được việc này hay việc kia không. Bạn bị gán mác tồi tệ, ...
Không ai biết mình có thực sự có thể làm được việc này hay việc kia không, tất cả chỉ mang tính tương đối. Điều thật sự là họ luôn tự tin về bản thân mình, họ luôn nghĩ là mình có thể làm được và rất nhiều người thành công chỉ với một ý nghĩ duy nhất, đó là họ có thể làm được

bài viết lấy cảm hứng từ cuốn sách " why procrastinate" của Teo Aik Cher

Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» 15 cách tự sát cho những ai chán đời!